Logo
Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
Deposit Insurance of Vietnam
  • Giới thiệu
    • Thông điệp của Chủ tịch Hội đồng quản trị Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Tổng quan về Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Chức năng, quyền và nghĩa vụ của Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Cơ cấu tổ chức
      • Ban lãnh đạo qua các thời kỳ
      • Ban lãnh đạo hiện nay
      • Sơ đồ tổ chức
      • Mạng lưới Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
  • Dành cho người gửi tiền
    • Quyền và nghĩa vụ của người được bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Danh sách tổ chức tham gia BHTG
    • Thủ tục trả tiền bảo hiểm
  • Dành cho tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi (Bản điện tử)
    • Thủ tục tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Quyền và nghĩa vụ của tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Hệ thống quản lý thu thập thông tin (ICM)
  • Thư viện
    • Video
    • Văn bản
      • Văn bản pháp luật về BHTG
      • Văn bản liên quan
      • Văn bản do BHTGVN ban hành
  • Thông tin báo chí
  • Ấn phẩm
    • Bản tin bảo hiểm tiền gửi
    • Báo cáo thường niên
    • Ấn phẩm khác
  • Liên hệ
icon home Trang Chủ icon arrow Bảo hiểm tiền gửi trong nước

Đoàn khảo sát của Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam thăm và làm việc tại Tổng công ty BHTG Hàn Quốc

Thứ 5 , 21/09/2023
Từ ngày 11 đến 15/9/2023, Đoàn khảo sát của Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN) do ông Vũ Văn Long - Phó Tổng giám đốc phụ trách điều hành làm trưởng đoàn - đã sang thăm và làm việc tại Tổng công ty BHTG Hàn Quốc (KDIC) để học hỏi kinh nghiệm về hoạt động kiểm tra, xử lý tổ chức tín dụng yếu kém và đào tạo, phát triển nguồn nhân lực.

 

Ông Vũ Văn Long - Phó Tổng giám đốc phụ trách điều hành BHTGVN chụp ảnh lưu niệm cùng ông JaeHoon Yoo - Chủ tịch KDIC

Trong khuôn khổ chương trình, đoàn đã đến thăm trụ sở KDIC và có buổi trao đổi, làm việc với Chủ tịch KDIC - ông JaeHoon Yoo. Phát biểu tại buổi làm việc, ông Vũ Văn Long - Phó Tổng giám đốc phụ trách điều hành BHTGVN nhấn mạnh tầm quan trọng của việc trao đổi, học hỏi kiến thức, kinh nghiệm giữa các bên nhằm phát triển tổ chức BHTG hiệu quả. Ông Vũ Văn Long cảm ơn KDIC vì sự hỗ trợ nhiệt tình đối với BHTGVN trong thời gian qua, đồng thời bày tỏ mong muốn được KDIC tiếp tục chia sẻ kinh nghiệm, đặc biệt trong quá trình BHTGVN đang nghiên cứu và đề xuất các nội dung sửa đổi, bổ sung Luật BHTG. Đáp lại, ông JaeHoon Yoo - Chủ tịch KDIC bày tỏ sự trân trọng đối với mối quan hệ thân thiết giữa hai tổ chức và cho biết luôn sẵn sàng tăng cường trao đổi, hợp tác với BHTGVN trong thời gian tới.

Tiếp đó, thông qua Hội thảo chia sẻ kinh nghiệm do phía bạn tổ chức, đoàn công tác BHTGVN đã tìm hiểu và học hỏi kiến thức, kinh nghiệm thực tế về hoạt động kiểm tra độc lập và kiểm tra phối hợp của KDIC; vai trò của KDIC trong xử lý các tổ chức tín dụng mất khả năng thanh toán; các hoạt động đào tạo và phát triển nguồn nhân lực của KDIC cũng như việc xử lý các hoạt động chuyển tiền nhầm tại Hàn Quốc. Các nội dung hữu ích được chia sẻ tại hội thảo sẽ góp phần tích cực giúp BHTGVN nâng cao năng lực, ứng dụng hiệu quả vào hoạt động thực tế, hướng tới mục tiêu phát triển tổ chức BHTG tiên tiến.

Đoàn công tác của BHTGVN làm việc với lãnh đạo KDIC

Bên cạnh đó, đoàn công tác đã đến thăm Học viện toàn cầu của KDIC và tìm hiểu về Chương trình đào tạo toàn cầu của phía bạn. Đây là chương trình được tổ chức thường niên với mục đích hỗ trợ nâng cao năng lực cho các tổ chức BHTG trong khu vực và trên thế giới. Nội dung đào tạo xoay quanh các hoạt động nghiệp vụ của tổ chức BHTG. Kể từ khi Chương trình được tổ chức lần đầu tiên vào năm 2017, BHTGVN luôn quan tâm và tích cực cử nhân sự tham gia để học hỏi và trao đổi kinh nghiệm thực tế về hoạt động BHTG.

Phòng NCTH&HTQT

Ý kiến bạn đọc (0)

Các tin khác

Thông báo về việc điều chỉnh thời gian trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
Thông báo về việc điều chỉnh thời gian trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình

Để chuẩn bị chu đáo cho việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hoà, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình.

Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình

Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình

Căn cứ Luật Bảo hiểm tiền gửi số 111/2025/QH15, các văn bản hướng dẫn thi hành và văn bản liên quan đến xác định thời điểm phát sinh nghĩa vụ trả tiền bảo hiểm.

Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội
Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội

Sáng ngày 17/10/2026, Chi nhánh Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN) tại thành phố Hà Nội...

Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi

Từ ngày 12 đến 14/10/2026, tại thành phố Hồ Chí Minh, Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN)...

TIN ĐỌC NHIỀU
  • Thông báo về việc điều chỉnh thời gian trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
  • Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
  • Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
  • Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội
  • Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
  • Chi nhánh Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam khu vực Đông Bắc Bộ tuyên truyền Luật Bảo hiểm tiền gửi năm 2025 tới quỹ tín dụng nhân dân
  • Hội thao Khối thi đua số 5 năm 2026: Sôi nổi tranh tài, thắt chặt tinh thần đoàn kết
  • Đảng bộ Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam tham dự Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 khóa XIV
  • Vai trò của bảo hiểm tiền gửi đối với niềm tin công chúng trong thời đại số
  • Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam tăng cường hợp tác, chia sẻ kinh nghiệm nghiệp vụ với Cơ quan Bảo vệ tiền gửi Lào
Quản lý ấn phẩm
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 72 Quý II năm 2026
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 71 Quý I năm 2026
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 70 Quý IV năm 2025
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 69 Quý III năm 2025
Annual Report 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 68 Quý II năm 2025
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 67 Quý I năm 2025
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 66 Quý IV năm 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 65 Quý III năm 2024
Annual Report 2023
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 64 Quý II năm 2024
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 63 Quý I năm 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 62 Quý IV năm 2023
Annual Report 2022
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 61 Quý III năm 2023
 Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 60 Quý II năm 2023
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 59 Quý I năm 2023
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 58 - Quý IV năm 2022
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 57 - Quý III năm 2022
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 56 - Quý II năm 2022

Chịu trách nhiệm nội dung website: ThS. Đặng Duy Cường

©Bản quyền 2026 được bảo lưu bởi Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam

Lô D20, đường Tôn Thất Thuyết, phường Cầu Giấy, TP. Hà Nội.
(84-24)3974 2886
banbientap@div.gov.vn
  • Giới thiệu
    • Thông điệp của Chủ tịch Hội đồng quản trị Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Tổng quan về Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Chức năng, quyền và nghĩa vụ của Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Cơ cấu tổ chức
      • Ban lãnh đạo qua các thời kỳ
      • Ban lãnh đạo hiện nay
      • Sơ đồ tổ chức
      • Mạng lưới Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
  • Dành cho người gửi tiền
    • Quyền và nghĩa vụ của người được bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Danh sách tổ chức tham gia BHTG
    • Thủ tục trả tiền bảo hiểm
  • Dành cho tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi (Bản điện tử)
    • Thủ tục tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Quyền và nghĩa vụ của tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Hệ thống quản lý thu thập thông tin (ICM)
  • Thư viện
    • Video
    • Văn bản
      • Văn bản pháp luật về BHTG
      • Văn bản liên quan
      • Văn bản do BHTGVN ban hành
  • Thông tin báo chí
  • Ấn phẩm
    • Bản tin bảo hiểm tiền gửi
    • Báo cáo thường niên
    • Ấn phẩm khác
  • Liên hệ