Logo
Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
Deposit Insurance of Vietnam
  • Giới thiệu
    • Thông điệp của Chủ tịch Hội đồng quản trị Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Tổng quan về Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Chức năng, quyền và nghĩa vụ của Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Cơ cấu tổ chức
      • Ban lãnh đạo qua các thời kỳ
      • Ban lãnh đạo hiện nay
      • Sơ đồ tổ chức
      • Mạng lưới Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
  • Dành cho người gửi tiền
    • Quyền và nghĩa vụ của người được bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Danh sách tổ chức tham gia BHTG
    • Thủ tục trả tiền bảo hiểm
  • Dành cho tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi (Bản điện tử)
    • Thủ tục tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Quyền và nghĩa vụ của tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Hệ thống quản lý thu thập thông tin (ICM)
  • Thư viện
    • Video
    • Văn bản
      • Văn bản pháp luật về BHTG
      • Văn bản liên quan
      • Văn bản do BHTGVN ban hành
  • Thông tin báo chí
  • Ấn phẩm
    • Bản tin bảo hiểm tiền gửi
    • Báo cáo thường niên
    • Ấn phẩm khác
  • Liên hệ
icon home Trang Chủ icon arrow Bảo hiểm tiền gửi trong nước

Chi nhánh BHTGVN khu vực Đông Bắc Bộ tuyên truyền chính sách BHTG tại Hội Liên hiệp Phụ nữ Thị trấn Kép - Lạng Giang - Bắc Giang

Thứ 2 , 01/07/2024
Ngày 23/6, Chi nhánh Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN) khu vực Đông Bắc Bộ đã phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ (HLHPN) huyện Lạng Giang, tỉnh Bắc Giang tổ chức tuyên truyền chính sách BHTG tới người gửi tiền.

Sự kiện đã thu hút 116 đại biểu là đại diện lãnh đạo HLHPN huyện Lạng Giang; lãnh đạo Đảng ủy, UBND, HĐND, Ban Chấp hành và các chi hội trưởng HLHPN Thị trấn Kép tham dự.

Bà Vũ Thị Kim Thoa – Phó Giám đốc Chi nhánh phát biểu tại hội nghị

Tại sự kiện, Chi nhánh giới thiệu một số nội dung cơ bản về chính sách BHTG, hoạt động của BHTGVN và tình hình triển khai chính sách BHTG trên địa bàn.

Bên cạnh phát các vật phẩm và tiểu phẩm tuyên truyền, Chi nhánh cũng phổ biến kiến thức liên quan đến giao dịch tiền gửi tiết kiệm; phòng tránh lừa đảo hụi họ tại các vùng nông thôn, vùng sâu vùng xa; đặc biệt là tuyên truyền và khuyến cáo người dân về các hình thức lừa đảo khi giao dịch ngân hàng điện tử và thẻ hiện nay. Các đại biểu được cập nhật thông tin mới nhất về quy định hạn mức trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền theo Luật Các tổ chức tín dụng năm 2024. Đặc biệt, phần giao lưu hỏi đáp những kiến thức liên quan đến nội dung chính sách BHTG cùng nhiều phần quà hấp dẫn đã thu hút sự quan tâm, đón nhận và tích cực tham gia trả lời câu hỏi của các đại biểu tham dự.

Hoạt động tuyên truyền nhằm nâng cao hiểu biết của người gửi tiền về chính sách BHTG cũng như vai trò, hoạt động của BHTGVN. Mỗi đại biểu tham dự sẽ tiếp tục lan tỏa chính sách tới người gửi tiền khác và công chúng trên địa bàn; qua đó góp phần đẩy lùi các hoạt động hụi họ, tín dụng đen ở khu vực nông thôn.

       Phòng Tổng hợp, Chi nhánh BHTGVN khu vực Đông Bắc Bộ

Các tin khác

Thông báo về việc điều chỉnh thời gian trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
Thông báo về việc điều chỉnh thời gian trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình

Để chuẩn bị chu đáo cho việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hoà, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình.

Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình

Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình

Căn cứ Luật Bảo hiểm tiền gửi số 111/2025/QH15, các văn bản hướng dẫn thi hành và văn bản liên quan đến xác định thời điểm phát sinh nghĩa vụ trả tiền bảo hiểm.

Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội
Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội

Sáng ngày 17/10/2026, Chi nhánh Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN) tại thành phố Hà Nội...

Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi

Từ ngày 12 đến 14/10/2026, tại thành phố Hồ Chí Minh, Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN)...

TIN ĐỌC NHIỀU
  • Thông báo về việc điều chỉnh thời gian trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
  • Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
  • Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
  • Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội
  • Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
  • Chi nhánh Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam khu vực Đông Bắc Bộ tuyên truyền Luật Bảo hiểm tiền gửi năm 2025 tới quỹ tín dụng nhân dân
  • Hội thao Khối thi đua số 5 năm 2026: Sôi nổi tranh tài, thắt chặt tinh thần đoàn kết
  • Đảng bộ Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam tham dự Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 khóa XIV
  • Vai trò của bảo hiểm tiền gửi đối với niềm tin công chúng trong thời đại số
  • Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam tăng cường hợp tác, chia sẻ kinh nghiệm nghiệp vụ với Cơ quan Bảo vệ tiền gửi Lào
Quản lý ấn phẩm
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 72 Quý II năm 2026
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 71 Quý I năm 2026
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 70 Quý IV năm 2025
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 69 Quý III năm 2025
Annual Report 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 68 Quý II năm 2025
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 67 Quý I năm 2025
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 66 Quý IV năm 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 65 Quý III năm 2024
Annual Report 2023
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 64 Quý II năm 2024
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 63 Quý I năm 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 62 Quý IV năm 2023
Annual Report 2022
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 61 Quý III năm 2023
 Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 60 Quý II năm 2023
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 59 Quý I năm 2023
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 58 - Quý IV năm 2022
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 57 - Quý III năm 2022
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 56 - Quý II năm 2022

Chịu trách nhiệm nội dung website: ThS. Đặng Duy Cường

©Bản quyền 2026 được bảo lưu bởi Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam

Lô D20, đường Tôn Thất Thuyết, phường Cầu Giấy, TP. Hà Nội.
(84-24)3974 2886
banbientap@div.gov.vn
  • Giới thiệu
    • Thông điệp của Chủ tịch Hội đồng quản trị Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Tổng quan về Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Chức năng, quyền và nghĩa vụ của Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Cơ cấu tổ chức
      • Ban lãnh đạo qua các thời kỳ
      • Ban lãnh đạo hiện nay
      • Sơ đồ tổ chức
      • Mạng lưới Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
  • Dành cho người gửi tiền
    • Quyền và nghĩa vụ của người được bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Danh sách tổ chức tham gia BHTG
    • Thủ tục trả tiền bảo hiểm
  • Dành cho tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi (Bản điện tử)
    • Thủ tục tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Quyền và nghĩa vụ của tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Hệ thống quản lý thu thập thông tin (ICM)
  • Thư viện
    • Video
    • Văn bản
      • Văn bản pháp luật về BHTG
      • Văn bản liên quan
      • Văn bản do BHTGVN ban hành
  • Thông tin báo chí
  • Ấn phẩm
    • Bản tin bảo hiểm tiền gửi
    • Báo cáo thường niên
    • Ấn phẩm khác
  • Liên hệ