Logo
Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
Deposit Insurance of Vietnam
  • Giới thiệu
    • Thông điệp của Chủ tịch Hội đồng quản trị Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Tổng quan về Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Chức năng, quyền và nghĩa vụ của Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Cơ cấu tổ chức
      • Ban lãnh đạo qua các thời kỳ
      • Ban lãnh đạo hiện nay
      • Sơ đồ tổ chức
      • Mạng lưới Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
  • Dành cho người gửi tiền
    • Quyền và nghĩa vụ của người được bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Danh sách tổ chức tham gia BHTG
    • Thủ tục trả tiền bảo hiểm
  • Dành cho tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi (Bản điện tử)
    • Thủ tục tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Quyền và nghĩa vụ của tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Hệ thống quản lý thu thập thông tin (ICM)
  • Thư viện
    • Video
    • Văn bản
      • Văn bản pháp luật về BHTG
      • Văn bản liên quan
      • Văn bản do BHTGVN ban hành
  • Thông tin báo chí
  • Ấn phẩm
    • Bản tin bảo hiểm tiền gửi
    • Báo cáo thường niên
    • Ấn phẩm khác
  • Liên hệ
icon home Trang Chủ icon arrow Bảo hiểm tiền gửi trong nước

Chi nhánh BHTGVN khu vực Đông Bắc Bộ tổ chức sự kiện tuyên truyền chính sách BHTG tại QTDND Đoàn Tùng - Hải Phòng

Thứ 5 , 20/11/2025
Ngày 14/11/2025, Chi nhánh Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN) khu vực Đông Bắc Bộ tổ chức thành công sự kiện tuyên truyền chính sách BHTG tới 200 đại biểu là cán bộ, thành viên, người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân (QTDND) Đoàn Tùng, xã Nguyễn Lương Bằng, Hải Phòng.

Tham dự sự kiện có ông Ngô Quang Lương – Thành viên Hội đồng quản trị BHTGVN; bà Hoàng Thị Phương Hạnh – Thành viên Hội đồng quản trị BHTGVN; ông Nguyễn Hoàng Nam – Trưởng phòng Thông tin tuyên truyền; ông Lương Trần Chung - Giám đốc Chi nhánh, Ban lãnh đạo cùng đại diện các phòng chức năng, nghiệp vụ Chi nhánh.

Về phía Ngân hàng nhà nước Việt Nam (NHNN), Ngân hàng Hợp tác xã có bà Nguyễn Thị Bình – Phó trưởng phòng Giám sát 2 NHNN khu vực 6; ông Vũ Văn Tuyết – Giám đốc Ngân hàng Hợp tác xã Chi nhánh Hải Dương.

Về phía đơn vị phối hợp và chính quyền địa phương có ông Nguyễn Văn Nhật – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND xã Nguyễn Lương Bằng; ông Bùi Trọng Thược – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Nguyễn Lương Bằng và các tổ chức đoàn thể xã hội (Mặt trận Tổ quốc, Hội Phụ nữ, Hội Nông dân, Hội Cựu chiến binh, Đoàn thanh niên xã); ông Hoàng Văn Tường – Chủ tịch HĐQT cùng cán bộ, thành viên, người gửi tiền QTDND Đoàn Tùng và phóng viên các cơ quan báo chí thành phố Hải Phòng.

Phát biểu khai mạc chương trình, ông Lương Trần Chung – Giám đốc Chi nhánh BHTGVN khu vực Đông Bắc Bộ cho biết, thời gian qua nhờ sự đồng hành, phối hợp chặt chẽ của Chi nhánh NHNN các khu vực và hệ thống QTDND trên địa bàn, Chi nhánh đã triển khai hiệu quả chính sách BHTG, thực hiện tốt mục tiêu bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của người gửi tiền, góp phần bảo đảm an toàn hoạt động ngân hàng trên địa bàn. Đặc biệt, ông Lương Trần Chung nhấn mạnh, hệ thống QTDND có mạng lưới rộng khắp, gắn bó mật thiết với đời sống kinh tế của người dân nông thôn, miền núi, vùng sâu, vùng xa nên cần được quan tâm trong quá trình triển khai chính sách BHTG.

Với mong muốn lan tỏa chính sách BHTG tới gần hơn với công chúng, sự kiện được tổ chức nhằm cung cấp thông tin trực tiếp, chính xác giúp người gửi tiền hiểu rõ hơn về ý nghĩa, quyền lợi và trách nhiệm khi gửi tiền tại các tổ chức tham gia BHTG. Sự kiện tuyên truyền tại QTDND Đoàn Tùng mang ý nghĩa quan trọng, khẳng định sự cần thiết và hiệu quả của công tác thông tin tuyên truyền tại QTDND, đồng thời thể hiện sự hợp tác chặt chẽ giữa BHTGVN với các chi nhánh NHNN khu vực, hệ thống QTDND và chính quyền địa phương trong việc bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của người gửi tiền.

Đại diện lãnh đạo BHTGVN và Chi nhánh BHTGVN khu vực Đông Bắc Bộtrao đổi, thảo luận với các đại biểu tại hội nghị

Tại chương trình, Chi nhánh đã truyền tải những nội dung trọng tâm: hoạt động của BHTGVN; những nội dung cốt lõi của chính sách BHTG; một số điểm quan trọng của Chiến lược phát triển BHTG đến năm 2025 định hướng đến năm 2030 và thông tin về Dự thảo Luật BHTG (sửa đổi) với những điểm mới nhằm nâng cao hiệu quả hoạt động của tổ chức BHTG và bảo vệ tốt hơn quyền và lợi ích của người gửi tiền.

Sự kiện diễn ra sôi nổi với phần trao đổi, hỏi đáp, tìm hiểu về chính sách BHTG. Những nội dung được các đại biểu quan tâm là quy định chi trả tiền gửi được bảo hiểm, hạn mức trả tiền bảo hiểm, các loại tiền gửi được bảo hiểm, nguồn thu từ phí BHTG được sử dụng như thế nào…Các ý kiến đề cập tại sự kiện đều được lãnh đạo BHTGVN và Chi nhánh giải đáp cụ thể.

Trong khuôn khổ sự kiện, Chi nhánh đã tổ chức minigame hỏi - đáp về chính sách BHTG. Với 10 câu hỏi trắc nghiệm xoay quanh những kiến thức cơ bản về chính sách BHTG, phần chơi đã thu hút sự tham gia tích cực, hào hứng của người gửi tiền, góp phần tạo hiệu ứng và nâng cao hiệu quả của hoạt động tuyên truyền.

Phát biểu tại sự kiện, ông Bùi Trọng Thược – Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Nguyễn Lương Bằng nhấn mạnh vai trò đồng hành của cơ quan quản lý và BHTGVN đối với hoạt động của QTDND trên địa bàn góp phần củng cố niềm tin của nhân dân đối với hệ thống ngân hàng, tạo môi trường tài chính minh bạch, lành mạnh cho phát triển kinh tế - xã hội địa phương. Ông Bùi Trọng Thược đánh giá cao sự chủ động, trách nhiệm và tâm huyết của BHTGVN trong công tác tuyên truyền, phổ biến chính sách BHTG đến tận cơ sở, từng người dân; đồng thời mong muốn BHTGVN tiếp tục đẩy mạnh hơn nữa công tác này, góp phần thực hiện hiệu quả chủ trương của Đảng và Nhà nước, đảm bảo an sinh xã hội và ổn định kinh tế địa phương.

Thay mặt Ban lãnh đạo BHTGVN, ông Ngô Quang Lương - Thành viên HĐQT - đã làm rõ thêm các nội dung chính sách BHTG cũng như hoạt động của BHTGVN. Bên cạnh đó, ông cũng thông tin thêm đến đại biểu các quy định về quyền lợi của người gửi tiền được quy định trong Luật Các tổ chức tín dụng (2024), cũng như trong Dự thảo Luật BHTG (sửa đổi) dự kiến sẽ được Quốc hội thông qua vào tháng 12/2025.

Bế mạc sự kiện, ông Lương Trần Chung – Giám đốc Chi nhánh cảm ơn và mong muốn sẽ tiếp tục nhận được sự phối hợp, hỗ trợ, đồng hành của NHNN Chi nhánh khu vực 6, các cấp chính quyền địa phương, các tổ chức tham gia BHTG trong triển khai các hoạt động nghiệp vụ BHTG trên địa bàn, đặc biệt là công tác tuyên truyền chính sách BHTG để người gửi tiền tại các tổ chức tín dụng kịp thời tiếp cận thông tin chính thống về hoạt động ngân hàng - BHTG.

                                 Phòng Tổng hợp - Chi nhánh BHTGVN khu vực Đông Bắc Bộ

Các tin khác

Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình

Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình

Căn cứ Luật Bảo hiểm tiền gửi số 111/2025/QH15, các văn bản hướng dẫn thi hành và văn bản liên quan đến xác định thời điểm phát sinh nghĩa vụ trả tiền bảo hiểm.

Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội
Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội

Sáng ngày 17/10/2026, Chi nhánh Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN) tại thành phố Hà Nội...

Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi

Từ ngày 12 đến 14/10/2026, tại thành phố Hồ Chí Minh, Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN)...

Hội thao Khối thi đua số 5 năm 2026: Sôi nổi tranh tài, thắt chặt tinh thần đoàn kết
Hội thao Khối thi đua số 5 năm 2026: Sôi nổi tranh tài, thắt chặt tinh thần đoàn kết

Từ ngày 12 đến 17/10/2026, Khối thi đua số 5 thuộc Ngân hàng Nhà nước Việt Nam (NHNN) tổ chức Hội thao năm 2026, trong đó Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam (BHTGVN) đảm nhiệm vai trò Khối trưởng.

TIN ĐỌC NHIỀU
  • Thông tin chi trả tiền bảo hiểm cho người gửi tiền tại Quỹ tín dụng nhân dân Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
  • Thông báo về việc trả tiền bảo hiểm cho người được bảo hiểm tiền gửi tại QTDND Yên Hòa, xã Yên Mô, tỉnh Ninh Bình
  • Chính sách bảo hiểm tiền gửi đến với hội viên phụ nữ phường Đại Mỗ, thành phố Hà Nội
  • Nâng cao kỹ năng phân tích, lập báo cáo giám sát tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
  • Chi nhánh Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam khu vực Đông Bắc Bộ tuyên truyền Luật Bảo hiểm tiền gửi năm 2025 tới quỹ tín dụng nhân dân
  • Hội thao Khối thi đua số 5 năm 2026: Sôi nổi tranh tài, thắt chặt tinh thần đoàn kết
  • Đảng bộ Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam tham dự Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, học tập, quán triệt và triển khai thực hiện Nghị quyết Trung ương 4 khóa XIV
  • Vai trò của bảo hiểm tiền gửi đối với niềm tin công chúng trong thời đại số
  • Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam tăng cường hợp tác, chia sẻ kinh nghiệm nghiệp vụ với Cơ quan Bảo vệ tiền gửi Lào
  • Ngân hàng Nhà nước yêu cầu tổ chức tín dụng giảm lãi suất, kiểm soát rủi ro và bảo đảm an toàn hoạt động ngân hàng
Quản lý ấn phẩm
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 72 Quý II năm 2026
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 71 Quý I năm 2026
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 70 Quý IV năm 2025
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 69 Quý III năm 2025
Annual Report 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 68 Quý II năm 2025
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 67 Quý I năm 2025
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 66 Quý IV năm 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 65 Quý III năm 2024
Annual Report 2023
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 64 Quý II năm 2024
	Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 63 Quý I năm 2024
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi số 62 Quý IV năm 2023
Annual Report 2022
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 61 Quý III năm 2023
 Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 60 Quý II năm 2023
Bản tin Bảo hiểm tiền gửi  số 59 Quý I năm 2023
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 58 - Quý IV năm 2022
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 57 - Quý III năm 2022
Bản tin bảo hiểm tiền gửi số 56 - Quý II năm 2022

Chịu trách nhiệm nội dung website: ThS. Đặng Duy Cường

©Bản quyền 2026 được bảo lưu bởi Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam

Lô D20, đường Tôn Thất Thuyết, phường Cầu Giấy, TP. Hà Nội.
(84-24)3974 2886
banbientap@div.gov.vn
  • Giới thiệu
    • Thông điệp của Chủ tịch Hội đồng quản trị Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Tổng quan về Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Chức năng, quyền và nghĩa vụ của Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
    • Cơ cấu tổ chức
      • Ban lãnh đạo qua các thời kỳ
      • Ban lãnh đạo hiện nay
      • Sơ đồ tổ chức
      • Mạng lưới Bảo hiểm tiền gửi Việt Nam
  • Dành cho người gửi tiền
    • Quyền và nghĩa vụ của người được bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Danh sách tổ chức tham gia BHTG
    • Thủ tục trả tiền bảo hiểm
  • Dành cho tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Biểu tượng tham gia bảo hiểm tiền gửi (Bản điện tử)
    • Thủ tục tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Quyền và nghĩa vụ của tổ chức tham gia bảo hiểm tiền gửi
    • Hệ thống quản lý thu thập thông tin (ICM)
  • Thư viện
    • Video
    • Văn bản
      • Văn bản pháp luật về BHTG
      • Văn bản liên quan
      • Văn bản do BHTGVN ban hành
  • Thông tin báo chí
  • Ấn phẩm
    • Bản tin bảo hiểm tiền gửi
    • Báo cáo thường niên
    • Ấn phẩm khác
  • Liên hệ